......Kỉ niệm xưa ....
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thời gian trôi qua mau, chỉ còn lại những kỉ niệm...

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
» Học tiếng Nhật - Top Globis
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Wed Sep 21, 2011 10:45 am

» Học tiếng Nhật - Top Globis
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Mon Aug 08, 2011 4:09 pm

» Khai giảng lớp đàm thoại sơ trung cấp tại Top Globis
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Mon Jun 13, 2011 2:41 pm

» Tiếng Nhật online xu thế mới của thời đại- Top Globis
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Mon Jun 13, 2011 2:39 pm

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Mon Mar 07, 2011 11:09 am

» Tìm việc làm, tuyển dụng hãy đến với Top Globis
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Fri Nov 19, 2010 11:52 am

» Kiếm tiền kiểu này hay và thiết thực nhỉ
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Fri Nov 19, 2010 11:49 am

» PHẢN XẠ NGẪU NHIÊN LIÊN TỤC-p2 Học tiếng Nhật mới
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Fri Nov 19, 2010 11:46 am

» Lớp học tiếng Nhật miễn phí tại Top Globis
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Fri Nov 19, 2010 11:45 am

» BKA pro full,ko cần cài đặt,ko thời hạn
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby me0me0 Thu Nov 18, 2010 8:18 pm

» Khóa đàm thoại tiếng nhật mới tại Top Globis
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Wed Aug 25, 2010 3:24 pm

» Dạy tiếng Nhật theo chuẩn quốc tế ở Top Globis
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby tuquynh Wed Aug 25, 2010 3:23 pm

» Đóng cửa diễn đàn
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby cobe_hangxom Fri Apr 23, 2010 3:04 am

» Mod - Smod - Admin
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby Admin Mon Apr 19, 2010 12:38 pm

» Click-Ủng hộ forum vbb tranphu
CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeby phangiakhue Sun Apr 18, 2010 3:57 pm

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
April 2024
MonTueWedThuFriSatSun
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
2930     
CalendarCalendar
Thống Kê
Hiện có 1 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 1 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 29 người, vào ngày Sat Mar 12, 2011 6:55 am
Statistics
Diễn Đàn hiện có 86 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: trinhvu134

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 735 in 154 subjects

CẢM ƠN VA CHỢT THẤY

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
phamthanhnhan12T2
Smod
Smod
phamthanhnhan12T2

Birthday : 02/10/1991
Ngày tham gia forum : 11/02/2010

CẢM ƠN VA CHỢT THẤY Empty
Bài gửiTiêu đề: CẢM ƠN VA CHỢT THẤY   CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeSun Feb 21, 2010 10:40 pm

Cảm ơn và chợt thấy mình…
- Cảm ơn Internet!

- Cảm ơn Google!

- Cảm ơn Yahoo!

Cảm ơn những diễn đàn, đã cho em một chỗ trú chân, chia sẻ khi buồn đau, mỏi mệt. Cảm ơn các anh chị đã tạo ra những sân chơi bổ ích, cảm ơn những admin, mode, member, và …cả hệ thống mạng nước mình nữa chứ.

Cảm ơn chị hôm nào cũng nấu cơm cho em gái về ăn. Cảm ơn em gái đã sốt sắng chuẩn bị đồ cho chị. Cảm ơn anh trai đã gọi em dậy đi làm, cảm ơn anh đã mất thêm thời gian không ngại đường xa đưa em đi, rồi chiều chiều lại đứng đợi em dưới sảnh công ty.

Cảm ơn mẹ đã lặng lẽ, âm thầm hỗ trợ cho con. Mẹ đã tha lỗi cho con rất nhiều. Cảm ơn những hi sinh, những lo toan của mẹ. Để cho con gái có một ngày khôn lớn, nên người.

Cảm ơn những người bạn vô hình. Những sự giúp đỡ kín đáo của bạn bè, của anh chị đồng nghiệp khi em mới chập chững vào công ty thực tập. Cảm ơn sự tận tình của tất cả mọi người.

Cảm ơn em bé bắt đầu mọc răng sữa bên hàng xóm, hàng ngày chị đi học về nhìn thấy bàn tay em như búp hoa vẫy vẫy reo vui. Nghe tiếng em thơ bi bô, chị có được nụ cười vui tươi, thoải mái. Cảm ơn em nhỏ đã cho chị biết sống hồn nhiên và yêu đời hơn trong cuộc sống này.Cảm ơn những lời chúc, những lời chia sẻ khi ta buồn đau thất vọng của những người bạn phương xa. Cảm ơn những người thầy, đã làm một tấm gương đạo đức để cho chúng em noi theo. Không chỉ là những kiến thức thầy truyền cho mà cả lối sống, nhân cách, tình yêu thương và truyền cho em cả niềm tin yêu hi vọng.

Cảm ơn những người thầy thầm lặng của cuộc sống, những hành vi, cư xử bình dị nhỏ bé trong cuộc đời này trở thành hành trang cho ta tiến bước vào tương lai, ngày càng trưởng thành và nhân ái.Cảm ơn những trận mắng xối xả của một người bạn, để rồi sau này ta nhận ra những sai lầm của mình.Cảm ơn những người bạn, những đồng nghiệp vì phần đúng ít hơn mà cuối cùng đành chấp nhận thiệt thòi về mình, để cho ta những thắng lợi, mà đôi khi chính ta giật mình nhìn lại, ta cảm thấy mình đã tước đi, cướp lấy phần hạnh phúc, an vui và quyền lợi của người khác.Cảm ơn từng góc phố con đường sạch sẽ, cảm ơn những thảm cỏ xanh mơn mởn, đều đặn trong chúng em hít thở không khí trong lành, cho em những cảm giác trong sáng rưng rưng một ngày thu trong sáng.Ai đã làm nên điều đó?Điều kỳ diệu nào đã mang lại bầu không khí trong lành quanh em? Em cảm ơn những bác lao công đã âm thầm làm đẹp phố phường.

Cảm ơn những hàng cây xanh trong nắng mới, cho em được hít không khí trong lành. Với bầu dưỡng khí thân thương đến với em từ khi em rời khỏi bụng mẹ.Như con cá sống trong nước, không thấy nước là quý giá. Chỉ khi bị người ta bắt lên trên bờ mới thấy sự quý giá của những luồng nước mát sự sống. Như con người hít thở không khí trong lành, khi bị mắc những căn bệnh lao phổi hiểm nghèo mới thấy quý giá sự sống, khi mà lúc bình an không nhận ra. Như người con sống trong vòng tay yêu thương của mẹ, được mẹ chăm lo không hiểu và cảm nhận hết những giá trị nồng nàn sâu đậm, chỉ đến khi xa xôi, đến khi côi cút mới khát khao những ôm ấp của tình mẫu tử. Cũng vậy, ta sống trong cuộc đời đón nhận biết bao ân huệ từ môi trường xung quanh, từ em bé ngây ngô mang đến nụ cười ngộ nghĩnh lòng ta đến những anh công nhân làm đường miệt mài cho công việc, từ một bông hoa nhỏ nở dịu dàng trong buổi sớm, đến ánh hoàng hôn xoải chiếu trong chiều. Thật ấm áp, thật trân quý biết bao!

Cảm ơn con đã được sinh ra ở đất nước hòa bình, cho con được tự hào, được sống trong tình yêu thương, cho con được hưởng cả truyền thống 4000 năm văn hiến lịch sử hào hùng. Cảm ơn những tấm gương anh dũng đã hi sinh cho đất nước này có một nền hòa bình độc lập, cảm ơn cả cuộc đời của những người con anh hùng đất Việt dù hữu danh, dù vô danh đã đóng góp cho những thế hệ đi sau, cho bạn, cho tôi một niềm tin, một niềm tự hào một sự động viên, một tấm gương chói ngời bất diệt.

Cảm ơn Bác Hồ, cảm ơn Đảng và Nhà nước, cảm ơn những người mẹ Việt Nam, cảm ơn tất cả những chiến sĩ đang canh gác ngoài hải đảo xa xôi, cảm ơn những chiến sĩ an ninh đang ngày đêm chiến đấu với kẻ thù, để cho chúng ta có những giờ phút thảnh thơi và bình lặng, để ngày ngày mái trường ê a tiếng hát trẻ thơ, để những bạn sinh viên hăm hở những mơ ước tương lai, để cho nụ cười cụ già thảnh thơi bên những cốc nước chè kể chuyện vui vầy bên đàn con cháu.Cho ngày nay bạn và tôi được đi học, được biết đến Internet, được biết đến toàn cầu hóa, được suy ngẫm chuyện trên trời dưới bể, cho bạn yên tâm nghiên cứu khoa học, cho bạn say mệ với những dự án làm giàu cống hiến cho đất nước. Thật hạnh phúc biết bao!

Cho đất nước ta có một ngày rạng ngời hôm nay, đã đổ biết bao tâm nguyện, đã hi sinh biết bao nhiêu máu và nước mắt. Cho cả một Việt Nam hôm nay có những người con giỏi giang xuất sắc tự tin vươn lên cùng thế giới ta đã phải đánh đổi biết bao đau thương, những nỗi đau ung nhọt, trầm kha nhưng quyết cắt bỏ, đối diện sự thật tất cả vì một hạnh phúc, một cuộc sống tràn đầy tình yêu thương cho mỗi người con nước Việt.

Chợt thảng thốt khi đã quá vô tình khi chưa đóng góp được gì cho đất nước này. Chợt thấy ân hận và xấu hổ mỗi khi ngồi tếu chuyện chỉ lấy cái xấu, cái chưa tốt để kể. Chợt hổ thẹn mỗi khi đọc những bài báo đau thương trên mạng về lũ lụt, về những cái chết thương tâm của những người lao động nghèo nàn. Đâu biết rằng, mỗi chúng ta đều có một phần thân thể, phần con người trong họ, và họ đều là những người anh em, người bạn, người đồng bào máu mủ ruột rà của ta?

Chợt thấy hổ thẹn khi hàng ngày “chăm chỉ” nghĩ ra những điều vớ vẩn, bêu xấu để xì pam trên IM rồi cười thích thú, coi đó là hay, là vui là giỏi. Xấu hổ làm sao?Chợt thấy mình như một ông phỗng, như một bà cụ non, khi đọc thấy những gương thiếu nhi, người tốt việc tốt chăm ngoan học giỏi ta cũng biết gật gù, tặc lưỡi thán phục, mà không hề xem xét lại bản thân và phấn đấu.

Chợt thấy mình ích kỷ khi quần áo đồ đạc để bừa bộn trong phòng. Và mẹ lại phải vất vả thu dọn cho con. Chợt thấy những đòi hỏi chơi bời, quần áo, xe cộ, đi chơi, học hành thêm nếm cho bằng được mọi người làm cho mắt mẹ trũng sâu thêm, cho những vết nhăn trên trán cha hằn lên những đường lam lũ. Không biết rằng, những lý do ngụy biện, những hưởng thụ ích kỷ cá nhân đã phải đánh đổi bằng mồ hôi, những toan tính lo âu của mẹ cha trong cuộc sống.Chợt thấy mình ích kỷ khi sống trong tập thể, chỉ biết dọn dẹp, chăm lo khu vực của mình. Chợt thấy lòng nhói lên quặn đau khi cứ mong cầu một cuộc sống công bằng mà thiếu nếp sống tận tụy, hi sinh vì người khác. Khi một lối nhỏ, một góc cầu thang bẩn vì rác, bụi, khi một đoạn đường đi chung còn bị hỏng hóc, lội lầy…Ta tự hỏi ta đã đủ đạo đức chăng hay chỉ biết than vãn và kết tội, quy đổ trách nhiệm cho ai?

Ích kỉ, ngồi nghêu ngao hát cho cuộc sống, kể khổ và than vãn. Trong mỗi câu văn luôn có từ “mình”. Chỉ thấy chúc nhau có nhiều niềm vui, chưa bao giờ thấy có lời chúc bạn biết buồn khổ để thấu hiểu, để cảm nhận những nỗi đau thương của con người.

Chợt nhận thấy mình chưa bao giờ móc tiền ra giúp đỡ ủng hộ ai, chưa bao giờ nở một nụ cười thân thiện với người cùng dãy chung cư mỗi ngày gặp nhau đi chung cầu thang máy.Có lẽ ta đã bị cuốn trôi vào trong cuộc sống, ta cảm thấy mệt mỏi chăng?Ta mệt mỏi vì đâu nhỉ? Có giây phút nào ta dừng lại giữa bề bộn công việc chóng mặt hàng ngày, chỉ để lắng nghe lời chuyện trò tâm tình của một người bạn đang gặp nhiều trắc trở. Có giây phút nào ta hướng lòng mình về tất cả người thân, bạn bè và ưu tư mong muốn, hành động cho những gì tốt đẹp đến với họ không?
lehungtuyen1805
Thành viên thường xuyên
Thành viên thường xuyên

Birthday : 18/05/1991
Ngày tham gia forum : 09/02/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: CẢM ƠN VA CHỢT THẤY   CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeSun Feb 28, 2010 2:58 pm

Khi bạn biết nói cảm ơn và nhận thấy những điều đó, bạn đã hành động gì chưa. Hay chỉ xem đó như dòng sông cứ hoài chảy về biển lớn và không cần hối tiếc, không chút suy tư???
phamthanhnhan12T2
Smod
Smod
phamthanhnhan12T2

Birthday : 02/10/1991
Ngày tham gia forum : 11/02/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: CẢM ƠN VA CHỢT THẤY   CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitimeSun Feb 28, 2010 6:55 pm

tat nhien la fai hanh dong chu!! vi sao? vi minh la minh va vi minh l la 1 con nguoi ma. fai luon luon vanb dong va phat trien chu!!!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: CẢM ƠN VA CHỢT THẤY   CẢM ƠN VA CHỢT THẤY I_icon_minitime

CẢM ƠN VA CHỢT THẤY
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bất cứ điều gì bạn cảm thấy cần được chia sẻ vs cảm thông, nhưng sao khó nói thành lời wá thì hãy đến đây......với x vs các bạn nha.